วันอังคาร ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2562 เวลา 10.00 น. ดร.นุชากร มาศฉมาดล รองนายกเทศมนตรีเมืองร้อยเอ็ดฝ่ายการศึกษา พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา ผู้อำนวยการส่วนบริหารการศึกษา หัวหน้าฝ่ายกิจการโรงเรียน ผู้อำนวยการสถานศึกษา รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ท.1-ท.8 และพนักงานในสังกัด เข้าร่วมประชุมประจำเดือนผู้บริหารสถานศึกษา ครั้งที่ 8/2562 ณ โรงเรียนเทศบาลวัดเหนือ เทศบาลเมืองร้อยเอ็ด
โดยในการประชุมครั้งนี้ รองนายกเทศมนตรีฯ ได้มอบใบประกาศนียบัตร และเหรียญรางวัล จากการประกวดแข่งขัน ดังนี้
1.) การประกวดระเบียบแถวลูกเสือ ของ "ลูกเสือสามัญ" จากสำนักงานลูกเสือจังหวัดร้อยเอ้ด เนื่องใจวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ ผู้กำกับลูกเสือ ประกอบด้วย นายชาญชัย อุ่นเจริญ และนายไสว พรมดาว
2.) งานมหกรรมการจัดการศึกษาท้องถิ่น ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ระหว่างวันที่ 26-28 มิถุนายน 2561 ณ เทศบาลเมืองนางรอง อำเภอนางรอง จังหวัดบุรีรัมย์ แลเป็นตัวแทนเข้าร่วมประกวดแข่งขันงานมหกรรมการจัดการศึกษาท้องถิ่น ระดับประเทศ ระหว่างวันที่ 9-11 กันยายน 2561 ณ เทศบาลนครภูเก็ต
1. สื่อการเรียนรู้กลุ่มสาระฯสุขศึกษาพลศึกษา
ระดับภาค ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 1
ระดับประเทศ ผลการแข่งขัน ชนะเลิศ
ครูผู้สอน นางสาวพราวรวี ประทุมชาติ
2. สื่อการเรียนรู้กลุ่มสาระการงานอาชีพฯ
ระดับภาคฯ ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 2
ระดับประเทศ ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 2
ครูผู้สอน นางณปภัช ลิ้มพงศ์ธร
3. โครงงานการงานอาชีพฯ
ระดับภาคฯ ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 2
ครูผู้สอน 1.นางพัชรา โพธิ์พันธ์
2.นางสุภาวดี นรชาญ
3.นางณปภัช ลิ้มพงศ์ธร
รายชื่อนักเรียน 1.เด็กหญิงมนิสรา ซาฟา
2.เด็กหญิงสุกัญญา อินทมนต์
3.เด็กหญิงคคนางค์ เฉลิมแสน
3.) การแข่งขันทักษะทางวิชาการ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาร้อยเอ็ดเขต 1 ระหว่างวันที่ 8-9 ตุลาคม 2561
1. โครงงานการงานอาชีพ กลุ่มสาระการงานอาชีพระดับชั้น ป.4-6 ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 1
ครูผู้สอน 1.นางพัชรา โพธิ์พันธุ์
2.นางณปภัช ลิ้มพงศ์ธร
รายชื่อนักเรียน 1.เด็กหญิงมนิสรา ซาฟา
2.เด็กหญิงสุกัญญา อินทมนต์
3.เด็กหญิงคคนางค์ เฉลิมแสน
2. ต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ(ครอสเวิร์ด) กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศระดับชั้น ป.4-6 ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 2
ครูผู้สอน นางสุภาวดี นรชาญ
รายชื่อนักเรียน 1.เด็กหญิงดาราวดี กุลสุวรรณ
2.เด็กหญิงภัณฑิฌา สุจิตร์
3. มารยาทไทย กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ระดับชั้น ป.4-6 ผลการแข่งขัน รองชนะเลิศ อันดับ 2
ครูผู้สอน 1.นางนันทิยา สังฆะมณี
2.นางสโรชินี จันทพันธ์
รายชื่อนักเรียน 1.เด็กหญิงจุฑาทิพย์ จันทกิจ
2.เด็กชายเสฏฐวุฒิ นนนันท์
4.) รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 กีฬาวอลเลย์บอลในร่มหญิง รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ในการแข่งขันกีฬานักเรียนองค์กรปกครองส่วนท้องถิน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ "น้ำตาลหวานเกมส์" ณ เทศบาลเมืองนางรอง อำเภอนางรอง จังหวัดบุรีรัมย์ และเป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันระดับประเทศ ณ เทศบาลนครเชียงใหม่
ครูผู้ฝึกสอน นายชาญชัย อุ่นเจริญ
5.) ขอแสดงความยินดีกับบุคลากรที่สำเร็จการศึกษา ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิจัยและพัฒนาหลักสูตร มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม คือ
1. นางสาวพราวรวี ประทุมชาติ
2. นางชนิสรา อริยะเดชช์